Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

Ushauri wa tabianchi

Mwongozo wa vitendo kwa tabianchi inayobadilika.

Ushauri kutoka kwa timu yetu kuhusu kujiandaa na kuishi na athari za tabianchi, nyumbani, shambani, shuleni na kazini. Ushauri mpya zaidi umewekwa mwanzoni.

Ushauri wote

Taarifa 1 ya ushauriMpya kwanza

  1. Rais Samia wa Tanzania Ahimiza Hatua za Kimataifa Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabianchi

    Tarehe 23 Aprili 2025, Rais Samia Suluhu Hassan alishiriki kwa njia ya mtandao katika mkutano wa Wakuu wa Nchi kuhusu Mabadiliko ya Tabianchi na Mpito wa Haki, akiwa Ikulu ya Chamwino, Dodoma.

    Soma ushauri wote: Rais Samia wa Tanzania Ahimiza Hatua za Kimataifa Kukabiliana na Mabadiliko ya Tabianchi

    Tarehe 23 Aprili 2025, Rais Samia Suluhu Hassan alishiriki kwa njia ya mtandao katika mkutano wa Wakuu wa Nchi kuhusu Mabadiliko ya Tabianchi na Mpito wa Haki, akiwa Ikulu ya Chamwino, Dodoma. Hotuba yake, iliyovuma kwenye mtandao wa X, ilisisitiza dhamira ya Tanzania katika kujenga ustahimilivu dhidi ya mabadiliko ya tabianchi, na kuhimiza ushirikiano wa kimataifa katika kukabiliana na ongezeko la joto na hali mbaya ya hewa. Alitaja joto lililovunja rekodi na mafuriko ya mwaka 2024, yaliyoua watu 155 na kuwaacha maelfu bila makazi, kama ushahidi wa mahitaji ya dharura. Rais Samia alitoa wito wa ufadhili wa masuala ya tabianchi wenye usawa ili kusaidia nchi zilizo hatarini kama Tanzania, zinazokabiliwa na ukame na mmomonyoko wa fukwe. Mkutano huo, ulioandaliwa na UNFCCC, unaendana na juhudi za Tanzania za kuimarisha mifumo ya tahadhari ya mapema na kilimo endelevu. Kauli zake zinasisitiza nafasi ya nchi hii katika mstari wa mbele wa janga la tabianchi, na zinadai hatua zichukuliwe kulinda maisha na riziki za watu pamoja na mifumo ikolojia.

Una swali kuhusu hali yako mwenyewe?

Prime AI hujibu maswali ya jumla kuhusu tabianchi kwa Kiingereza au Kiswahili. Kwa ushauri kuhusu mradi au taasisi mahususi, wasiliana na timu yetu.