Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

Hatua za tabianchi zilizojikita katika sayansi na jamii.

Tunasaidia jamii kote Tanzania kuelewa athari za tabianchi na kutumia mbinu endelevu, kupitia utafiti, elimu na takwimu.

Utafiti wa Kipekee kuhusu Usalama wa Chakula

Utafiti wa Kipekee kuhusu Usalama wa Chakula

Mnamo Desemba 2025, timu yetu ilitumia fursa adhimu ya kuongoza na kufanya utafiti wa kipekee kuhusu usalama wa chakula, ikitilia mkazo maalumu ufugaji na kilimo.

Moja kwa moja

Imesasishwa 14:52 (EAT) · Chanzo: Open-Meteo

  • Dar es Salaam

    30°

    Mawingu mazito

    Uwezekano wa mvua 33%

  • Dodoma

    32°

    Mawingu mazito

    Uwezekano wa mvua 76%

  • Arusha

    26°

    Manyunyu hafifu

    Uwezekano wa mvua 24%

  • Mwanza

    25°

    Manyunyu hafifu

    Uwezekano wa mvua 47%

  • Mbeya

    21°

    Mvua za radi

    Uwezekano wa mvua 90%

  • Mji wa Zanzibar

    29°

    Mawingu mazito

    Uwezekano wa mvua 100%

  • Tanga

    29°

    Mawingu mazito

    Uwezekano wa mvua 84%

  • Kigoma

    24°

    Manyunyu

    Uwezekano wa mvua 98%

  • Mtwara

    29°

    Anga safi

    Uwezekano wa mvua 16%

  • Morogoro

    32°

    Mawingu mazito

    Uwezekano wa mvua 65%

01Lengo letu

Sayansi inayowawezesha watu kuchukua hatua.

Prime Climate Care ni taasisi ya Kitanzania ya tabianchi. Tunaunganisha utafiti, elimu na maendeleo endelevu ili jamii ziweze kuelewa athari za tabianchi na kuchukua hatua.

Dira

Kitovu cha kimataifa cha hatua za tabianchi kupitia utafiti, elimu na maendeleo endelevu.

Dhamira

Kuziwezesha jamii kuelewa athari za tabianchi na kufuata mbinu endelevu.

Maadili ya msingi

  • Uadilifu
  • Hatua zinazoongozwa na takwimu
  • Ustahimilivu
  • Ubora wa kisayansi
  • Ushirikiano

02Tunachofanya

Njia nane za kuchukua hatua kuhusu tabianchi.

Kuanzia darasani hadi kwenye modeli za utabiri, kazi yetu inaunganisha maarifa na vitendo.
  1. Elimu ya tabianchiProgramu na warsha zinazojenga uelewa kuhusu uendelevu na utunzaji wa mazingira.
  2. Modeli za hali ya hewaModeli za utabiri zinazokadiria athari za tabianchi kwa watu na maeneo.
  3. Huduma za tabianchiZana na takwimu zinazosaidia kufanya maamuzi sahihi.
  4. Maabara ya utafitiUtafiti kuhusu mifumo ya hali ya hewa na athari za mabadiliko ya tabianchi.
  5. Ushirikishaji wa jamiiMiradi ya kijamii na kampeni za uhamasishaji katika jamii tunazohudumia.
  6. Kitovu cha ubunifuKupanua suluhisho zinazopunguza uzalishaji wa gesi joto.
  7. Ushauri wa tabianchiUshauri wa kitaalamu wa kutekeleza mbinu endelevu kwa vitendo.
  8. Utafiti na machapishoTafiti, ripoti na machapisho yanayoshirikisha matokeo ya utafiti wetu.

03Habari mpya

Habari kutoka Tanzania na duniani.

Husasishwa kila asubuhi na dawati letu la habari la AI

04Athari za tabianchi

Tunarekodi athari za tabianchi, mkoa kwa mkoa.

Matukio ya tabianchi yaliyorekodiwa na timu yetu kote Tanzania, na jinsi yalivyowaathiri wakazi wa maeneo hayo.

05Takwimu hai

Tanzania leo, kwa takwimu.

Hali ya kitaifa leo

28°Wastani wa joto katika miji 10 kwa sasa

Joto zaidi sasa
32°
Dodoma
Baridi zaidi sasa
21°
Mbeya
Mvua nyingi zaidi wiki hii
40mm
Mwanza
UV ya juu zaidi leo
9Juu sana
Mwanza

Mvua inatarajiwa leo katika miji 6 kati ya 10 tunayoifuatilia.

Imesasishwa 14:52 (EAT) · Chanzo: Open-Meteo

Takwimu zote za hali ya hewa

Mfano wa kazi zetu

Inform

Inform ni jukwaa la takwimu hai za tabianchi lililobuniwa na kujengwa na timu ya Prime Climate Care. Linaonyesha jinsi suluhisho zetu za TEHAMA zinavyoweza kuboresha huduma za tabianchi.

Ufikiaji ni kwa mwaliko. Tueleze jinsi taasisi yako ingelitumia, nasi tutawasiliana nawe.

Suluhisho zetu za TEHAMA

06Uliza Prime AI

Una swali kuhusu tabianchi? Uliza tu.

Prime AI hujibu maswali kuhusu tabianchi, hali ya hewa na kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi nchini Tanzania, kwa Kiingereza au Kiswahili.

Jaribu kuuliza

Prime AI ni msaidizi wa akili mnemba na inaweza kukosea. Hakiki taarifa muhimu.

07Alama zetu

Hatua muhimu katika safari yetu.

08Washirika

Umoja ni nguvu.

Taasisi tunazoshirikiana nazo.

09Shiriki nasi

Jiunge na harakati.

Tunawakaribisha wanachama, wanaojitolea, washirika na wanaotafuta nafasi za kazi.