Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Kimataifa

Misitu ya Afrika imegeuka kutoka kufyonza kaboni hadi kuwa chanzo cha kaboni

Utafiti wa hivi karibuni umebaini kuwa misitu ya Afrika imebadilika kutoka kuwa hifadhi ya kufyonza kaboni hadi kuwa chanzo cha kaboni.

Dakika 1 ya kusomaChanzo: sciencedaily.com (hufunguka katika kichupo kipya)

Utafiti wa hivi karibuni umebaini kuwa misitu ya Afrika imebadilika kutoka kuwa hifadhi ya kufyonza kaboni hadi kuwa chanzo cha kaboni. Mabadiliko haya yanatokana na sababu mbalimbali, zikiwemo ukataji miti na uharibifu wa ardhi. Utafiti huu unasisitiza umuhimu wa kuhifadhi misitu ya Afrika ili kupunguza athari za mabadiliko ya tabianchi. Matokeo yake yana athari kubwa kwa sera za kimataifa za tabianchi na juhudi za kupunguza uzalishaji wa kaboni. Misitu ya Afrika ina jukumu muhimu katika kudhibiti tabianchi, na kupotea kwake kunaweza kuzidisha changamoto zinazohusiana na tabianchi. Matokeo ya utafiti huu yanasisitiza haja ya kuwa na mbinu endelevu za usimamizi wa misitu pamoja na juhudi za uhifadhi ili kulinda mifumo hii muhimu ya ikolojia.

Chanzo: sciencedaily.com

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.