Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

Alama zetu

Hatua muhimu njiani.

Matukio kutoka katika kazi yetu na taasisi, katika ngazi ya kitaifa, kikanda na kimataifa, kuanzia mafunzo darasani hadi hatua muhimu za utafiti.

  1. 2025

    1. Taasisi

      Utafiti wa Kibunifu kuhusu Usalama wa Chakula

      Mwezi Desemba 2025, timu yetu ilitumia fursa ya kipekee kuongoza na kufanya utafiti wa kibunifu kuhusu usalama wa chakula, ikijikita hasa katika ufugaji na kilimo.

      Utafiti wa Kibunifu kuhusu Usalama wa Chakula
      Soma habari kamili: Utafiti wa Kibunifu kuhusu Usalama wa Chakula

      Mwezi Desemba 2025, timu yetu ilitumia fursa ya kipekee kuongoza na kufanya utafiti wa kibunifu kuhusu usalama wa chakula, ikijikita hasa katika ufugaji na kilimo. Kwa kushirikiana na Adrian Firms, tuliongoza usanifu na utekelezaji wa mradi huu muhimu unaolenga kuimarisha mifumo endelevu ya kilimo na ufugaji katika ukanda wetu.

      Tukio kubwa la mwezi huo lilikuwa ziara yetu ya uwandani chini ya mpango wa “Mifugo Shambani”, ambapo tulitembelea mashamba na jamii za vijijini ili kupata maarifa moja kwa moja kutoka kwa wakulima. Tulizungumza na wafugaji na wakulima wa mazao wa maeneo hayo, tukaandika mbinu bunifu wanazotumia, tukatathmini changamoto kama vile mabadiliko ya hali ya hewa na upatikanaji wa rasilimali, na tukabaini suluhisho zinazoweza kupanuliwa ili kuimarisha usalama wa chakula.

      Uzoefu huu wa vitendo haukuboresha tu utafiti wetu, bali pia uliimarisha dhamira yetu ya kuendeleza maendeleo ya vitendo yanayoongozwa na jamii.

  2. 2024

    1. Taasisi

      Mafunzo katika Shule ya Msingi Mkuranga

      Tarehe 8 Mei tulipata uzoefu mzuri sana katika Shule ya Msingi Mkuranga, wilayani Mkuranga. Tuliendesha mafunzo kuhusu mabadiliko ya tabianchi, yakihusisha visababishi vyake, athari zake, mikakati ya kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na hatua za kupunguza uzalishaji wa gesi joto.

      Soma habari kamili: Mafunzo katika Shule ya Msingi Mkuranga

      Tarehe 8 Mei tulipata uzoefu mzuri sana katika Shule ya Msingi Mkuranga, wilayani Mkuranga. Tuliendesha mafunzo kuhusu mabadiliko ya tabianchi, yakihusisha visababishi vyake, athari zake, mikakati ya kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi na hatua za kupunguza uzalishaji wa gesi joto. Wanafunzi wa shule hiyo walishiriki kikamilifu katika majadiliano, wakionyesha ujuzi na ari yao. Ilikuwa jambo la kutia moyo kweli kuona jinsi walivyojihusisha na walivyoielewa mada hii muhimu. Tukishirikiana na wanafunzi na walimu, tulipanda takriban miti 100🌳 ya aina mbalimbali za matunda katika eneo la shule. Juhudi hizi za pamoja hazikupendezesha tu mazingira ya shule, bali pia zilichangia katika mfumo wa ikolojia wa eneo hilo. Tunapotafakari muda wetu katika Shule ya Msingi Mkuranga, tabasamu zetu zinaakisi upendo wetu wa pamoja kwa mazingira. Tunaamini kwa dhati kwamba ‘bila kijani, hakuna uhai’, na tunamhimiza kila mtu ajiunge nasi katika kuifanya dunia yetu kuwa ya kijani zaidi na endelevu. Sote tuungane ili ‘TUIFANYE KIJANI’🌳 kwa ajili ya mustakabali bora.

Tusaidie kuacha alama inayofuata.

Shule, taasisi na mashirika yanaweza kutualika kwa mafunzo, ushirikiano wa kitafiti na miradi ya kijamii.