Joto la mwaka 2025 latishia ukame wa msimu wa kiangazi katika maeneo ya kaskazini na pwani ya Tanzania
Wataalamu wa hali ya hewa nchini Tanzania wanaonya kwamba mwezi Desemba 2025 unapoanza, maeneo mengi ya nchi, hasa ukanda wa pwani na nyanda za juu za kaskazini, yanakabiliwa na kipindi cha joto na ukavu pamoja na mvua chache kuliko kawaida.
Wataalamu wa hali ya hewa nchini Tanzania wanaonya kwamba mwezi Desemba 2025 unapoanza, maeneo mengi ya nchi, hasa ukanda wa pwani na nyanda za juu za kaskazini, yanakabiliwa na kipindi cha joto na ukavu pamoja na mvua chache kuliko kawaida. Utabiri unaonyesha kwamba msimu wa mvua za Vuli umechelewa kuanza mwaka huu, na kiasi cha mvua kinatarajiwa kuwa chini ya kawaida, hasa katika kanda za pwani na kaskazini mashariki. Hali hii inazua hofu ya uhaba wa maji, kupungua kwa mavuno na ugumu wa maisha kwa jamii zinazotegemea kilimo cha mvua. Maafisa wanazihimiza kaya kutumia maji kwa uangalifu, kufikiria kupanda mazao yanayostahimili ukame na kujiandaa kwa kipindi kifupi cha kiangazi chenye joto kali kuliko kawaida.


Maoni
Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.
Toa maoni yako
Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.