Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Kimataifa

COP30 yahitimishwa kwa kuongeza ufadhili wa masuala ya tabianchi bila ahadi ya kuachana na nishati ya kisukuku

Katika dakika za mwisho za COP30 mjini Belém, wajadilianaji walifikia ongezeko la kihistoria la ufadhili wa kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi, wakikubaliana kuongeza kwa kiasi kikubwa rasilimali kwa nchi zinazoendelea.

Dakika 1 ya kusoma

Katika dakika za mwisho za COP30 mjini Belém, wajadilianaji walifikia ongezeko la kihistoria la ufadhili wa kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi, wakikubaliana kuongeza kwa kiasi kikubwa rasilimali kwa nchi zinazoendelea. Hata hivyo, makubaliano ya mwisho hayakujumuisha mpango madhubuti wa kuachana na nishati ya kisukuku, jambo ambalo lilikuwa dai kuu la muungano wa zaidi ya nchi 80. Wakosoaji wanaonya kwamba bila mipango ya wazi ya kuachana na nishati ya kisukuku, makubaliano hayo hayafikii uharaka unaohitajika kisayansi ili kudhibiti ongezeko la joto duniani. Mkutano huo pia ulianzisha utaratibu wa "Mpito wa Haki" ili kuwasaidia wafanyakazi katika sekta zinazozalisha kaboni kwa wingi, ingawa waangalizi wanasema kukosekana kwa lugha inayolazimisha kuhusu nishati ya kisukuku kunadhoofisha uwezo wake. Wakati huo huo, washawishi wa sekta ya nishati ya kisukuku wanaendelea kuzidi kwa idadi karibu kila ujumbe wa kitaifa, hali inayoibua wasiwasi kuhusu ushawishi wa makampuni katika majadiliano ya tabianchi.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.