Kuchelewa kwa mvua kunazidisha wimbi kali la joto nchini Tanzania
Tanzania kwa sasa inakabiliwa na wimbi kali la joto la muda mrefu, huku halijoto katika mikoa mingi ikipanda kwa nyuzi joto 2 hadi 4 juu ya wastani wa kawaida wa mwezi Novemba.
Tanzania kwa sasa inakabiliwa na wimbi kali la joto la muda mrefu, huku halijoto katika mikoa mingi ikipanda kwa nyuzi joto 2 hadi 4 juu ya wastani wa kawaida wa mwezi Novemba. Mjini Moshi (Kilimanjaro), halijoto ilifikia nyuzi joto 35.7, kiwango cha juu zaidi kilichoripotiwa hadi sasa, huku maeneo kama Morogoro, Shinyanga na Dar es Salaam nayo yakirekodi joto la juu kwa kiasi kikubwa. Wataalamu wanahusisha ongezeko hili na mkao wa jua (kipindi ambacho jua huwa utosini) pamoja na kuchelewa na kupungua kwa mvua. Kwa mujibu wa Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, kupungua kwa unyevu unaoingia kutoka Bahari ya Hindi, kutokana na joto la uso wa bahari lililo chini isivyo kawaida katika eneo la magharibi mwa Bahari ya Hindi, kunapunguza mvua, na hivyo kuzidisha ukavu na joto. Hali hii ya joto na ukavu isiyo ya kawaida inaweka shinikizo kwenye rasilimali za maji, inaongeza hatari za kiafya zinazohusiana na joto, na inatishia kilimo kinachotegemea mvua wakati ambapo msimu ulipaswa kuanza kuelekea hali ya unyevu zaidi. Serikali imetoa tahadhari ikizitaka jamii kutumia maji kwa uangalifu, kubadilisha mbinu za kilimo, na kujiandaa kwa kipindi kijacho chenye joto na ukavu zaidi.


Maoni
Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.
Toa maoni yako
Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.