Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Kimataifa

Mahakama ya Uswisi yakubali kusikiliza kesi ya tabianchi ya wakazi wa kisiwa cha Indonesia dhidi ya kampuni kubwa ya saruji

Mahakama ya Uswisi iliyoko Zug imekubali, kwa mara ya kwanza, kusikiliza kesi inayohusu mabadiliko ya tabianchi dhidi ya shirika kubwa la kibiashara, hatua inayofungua njia kwa wakazi wa Kisiwa cha Pari nchini Indonesia kuendelea na hatua za kisheria dhidi ya kampuni ya Uswisi inayozalisha saruji, Holcim.

Dakika 1 ya kusoma

Mahakama ya Uswisi iliyoko Zug imekubali, kwa mara ya kwanza, kusikiliza kesi inayohusu mabadiliko ya tabianchi dhidi ya shirika kubwa la kibiashara, hatua inayofungua njia kwa wakazi wa Kisiwa cha Pari nchini Indonesia kuendelea na hatua za kisheria dhidi ya kampuni ya Uswisi inayozalisha saruji, Holcim. Walalamikaji wanadai kuwa mchango wa Holcim katika uzalishaji wa hewa ukaa (CO₂) duniani umechochea kupanda kwa kina cha bahari, hali inayosababisha mafuriko ya mara kwa mara katika kisiwa chao cha nyanda za chini wanachokiita nyumbani. Shauri hilo, lililofunguliwa Januari 2023, linadai fidia kwa madhara yanayotokana na mabadiliko ya tabianchi, uwekezaji zaidi katika kinga dhidi ya mafuriko, na kuharakishwa kwa upunguzaji wa uzalishaji wa gesi joto wa Holcim zaidi ya ahadi ya sasa ya kampuni hiyo ya kufikia uzalishaji sufuri halisi ifikapo mwaka 2050. Holcim inapanga kukata rufaa, ikisema kwamba masuala ya uzalishaji wa gesi joto wa makampuni hayatatuliwi ipasavyo mahakamani; hata hivyo, uamuzi wa mahakama wa kuikubali kesi hiyo ni hatua muhimu katika mashauri ya haki ya tabianchi, kwani unawawajibisha wazalishaji wakubwa wa gesi joto katika mahakama za madai. Wachambuzi wanasema hatua hii inaweza kuathiri kesi kama hizo duniani kote, zinazowapinga wachangiaji wakubwa wa viwandani wa mabadiliko ya tabianchi kuhusu hasara na uharibifu waliosababisha kwa jamii zilizo hatarini. Utengenezaji wa saruji unachangia sehemu kubwa ya uzalishaji wa gesi joto wa viwanda duniani, jambo linaloifanya kesi hii kuwa ishara ya kuongezeka kwa uchunguzi wa kisheria kuhusu uwajibikaji wa makampuni katika masuala ya tabianchi.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.