Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Tanzania

Tanzania yataka ufadhili wa uhakika wa "hasara na uharibifu" katika COP30

Tanzania imetoa wito thabiti katika mkutano wa COP30 unaofanyika Belém kwa Mfuko wa Hasara na Uharibifu kutoa ufadhili kwa wakati, wa kutosha na wa uhakika kwa nchi zilizo hatarini, hasa barani Afrika.

Dakika 1 ya kusoma

Tanzania imetoa wito thabiti katika mkutano wa COP30 unaofanyika Belém kwa Mfuko wa Hasara na Uharibifu kutoa ufadhili kwa wakati, wa kutosha na wa uhakika kwa nchi zilizo hatarini, hasa barani Afrika. Wajumbe wa Tanzania wanasema kwamba athari za mabadiliko ya tabianchi tayari zinasababisha madhara yasiyoweza kurekebishwa, na kwamba nchi zilizoendelea zinapaswa kutimiza wajibu wao wa kihistoria kwa kuchangia kwa kiwango kikubwa zaidi. Msimamo wa Tanzania unasisitiza kuwa ufadhili wa masuala ya tabianchi uliopo hautoshi na haubashiriki, hali inayoziacha jamii katika hatari ya kukumbwa na majanga ya mara kwa mara. Serikali pia ilieleza juhudi zake za kujenga miundombinu inayostahimili mabadiliko ya tabianchi, ikibainisha kuwa imeboresha barabara na madaraja ili yaweze kuhimili hali mbaya ya hewa, hivyo kuimarisha mawasiliano na usafiri na kupunguza hatari. Ombi la Tanzania linaonekana kuwa sehemu ya msukumo mpana wa Afrika, si kwa ajili ya fedha zaidi pekee, bali pia kwa ajili ya haki na uungwaji mkono madhubuti wa muda mrefu.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.