Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Tanzania

Tanzania kunufaika na dola za Marekani milioni 20 kutoka Mfuko wa Hasara na Uharibifu

Tanzania ni miongoni mwa nchi zinazotarajiwa kupokea hadi dola za Marekani milioni 20 kutoka Mfuko wa Hasara na Uharibifu ulioanza kufanya kazi hivi karibuni, kama ilivyotangazwa katika COP30.

Dakika 1 ya kusoma

Tanzania ni miongoni mwa nchi zinazotarajiwa kupokea hadi dola za Marekani milioni 20 kutoka Mfuko wa Hasara na Uharibifu ulioanza kufanya kazi hivi karibuni, kama ilivyotangazwa katika COP30. Fedha hizi zimetengwa kwa ajili ya miradi inayoshughulikia athari za mabadiliko ya tabianchi, kama vile hali mbaya ya hewa iliyokithiri na uharibifu wa miundombinu. Mgao huo ulibainishwa na Mshauri wa Rais wa Tanzania kuhusu Mazingira na Mwenyekiti wa Kundi la Wapatanishi wa Afrika, Dkt. Richard Muyungi. Fedha hizo zinaonekana kuwa msukumo muhimu, lakini wanaharakati wanasema kuwa kiasi kikubwa zaidi kinahitajika ili kukidhi kikamilifu mahitaji ya haraka ya jamii zilizo hatarini katika kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi. Mfuko wa Hasara na Uharibifu una nafasi kuu katika majadiliano ya kimataifa kuhusu tabianchi, kwani unazipa nchi zinazoendelea utaratibu wa kudai fidia kwa uharibifu usioweza kurekebishwa ambao tayari umesababishwa na mabadiliko ya tabianchi. Msimamo wa Tanzania unasisitiza kuwa ufadhili wa aina hii lazima utabirike na upatikane kwa urahisi, hasa kwa wananchi walio mstari wa mbele kukabiliwa na athari hizi.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.