Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Tanzania

Kurejeshwa kwa mikoko Tanzania kwaleta matumaini katika mapambano dhidi ya mabadiliko ya tabianchi

Katika Delta ya Rufiji iliyoko pwani, jamii za wenyeji zinaongoza juhudi kubwa za kurejesha mikoko kama kinga ya mstari wa mbele dhidi ya kupanda kwa kina cha bahari, mmomonyoko wa fukwe na kupotea kwa rasilimali za uvuvi.

Dakika 1 ya kusoma

Katika Delta ya Rufiji iliyoko pwani, jamii za wenyeji zinaongoza juhudi kubwa za kurejesha mikoko kama kinga ya mstari wa mbele dhidi ya kupanda kwa kina cha bahari, mmomonyoko wa fukwe na kupotea kwa rasilimali za uvuvi. Maelfu ya miche yanapandwa katika maeneo ya matope ambako mikoko ilitoweka, hivyo kurejesha hifadhi muhimu ya kaboni inayoweza kuhifadhi kaboni hadi mara 10 zaidi kwa kila hekta ikilinganishwa na misitu ya mvua ya kitropiki. Mradi huu unaunganisha kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi, uhifadhi wa bioanuai na maisha ya jamii: wanawake na wanaume wanashirikiana kupanda na kutunza misitu hii, huku familia za wavuvi zikirejesha maeneo ambayo hapo awali yalikuwa na tija. Tanzania inapanga kuuonyesha mradi huu katika mkutano wa kimataifa wa tabianchi nchini Brazili, kwa lengo la kuonyesha jinsi suluhisho zinazotokana na mazingira asilia zinavyoweza kupanuliwa na kupatiwa ufadhili. Mpango huu unatazamwa kama hitaji la lazima la kiikolojia na pia kama njia ya kuzalisha vyanzo vipya vya kipato na kujenga ustahimilivu kwa jamii za pwani zilizo hatarini.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.