TMA yatoa tahadhari ya mvua na ngurumo za radi nchi nzima kwa mwanzoni mwa Januari
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) imetoa tahadhari ya hali ya hewa kwa nchi nzima kuhusu mvua na ngurumo za radi zinazotarajiwa kunyesha maeneo mbalimbali nchini kuanzia tarehe 1 hadi 10 Januari 2026.
Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA) imetoa tahadhari ya hali ya hewa kwa nchi nzima kuhusu mvua na ngurumo za radi zinazotarajiwa kunyesha maeneo mbalimbali nchini kuanzia tarehe 1 hadi 10 Januari 2026. Tahadhari hiyo inabainisha kuwa sehemu za Bonde la Ziwa Victoria, zikiwemo Kagera, Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu na Mara, zinatarajiwa kupata mvua zikiambatana na ngurumo za radi katika maeneo kadhaa, hali inayoweza kusababisha mafuriko ya muda mfupi na usumbufu katika baadhi ya maeneo. Katika mikoa ya nyanda za juu kaskazini mashariki ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro, mvua nyepesi zinatarajiwa, huku mikoa ya pwani ya kaskazini kama Tanga, kaskazini mwa Morogoro na Dar es Salaam, pamoja na visiwa vya Unguja na Pemba, ikitarajiwa kupata mvua za hapa na pale. Mikoa ya magharibi kama Kigoma, Katavi na Tabora nayo inatarajiwa kupata ngurumo za radi, na maeneo ya kati yakiwemo Dodoma na Singida yanaweza kupata mvua zikiambatana na ngurumo za radi, hasa katika siku chache za mwanzo za Januari. Wananchi na wakulima wamehimizwa kufuatilia kwa karibu taarifa za utabiri, kurekebisha mipango yao ya kilimo, na kuchukua tahadhari zinazostahili ili kupunguza hatari kwa mali, mazao na mifugo.


Maoni
Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.
Toa maoni yako
Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.