Umoja wa Mataifa watoa wito wa kuongeza kwa kiasi kikubwa ufadhili wa masuala ya tabianchi ili kulinda jamii zilizo mstari wa mbele
Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa ametoa wito wa kuongeza kwa kiasi kikubwa ufadhili wa masuala ya tabianchi ili kulinda jamii zilizo hatarini, wakati wa ufunguzi wa mkutano wa kilele wa dunia kuhusu tabianchi.
Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa ametoa wito wa kuongeza kwa kiasi kikubwa ufadhili wa masuala ya tabianchi ili kulinda jamii zilizo hatarini, wakati wa ufunguzi wa mkutano wa kilele wa dunia kuhusu tabianchi. Alionya kwamba, licha ya ukuaji wa haraka wa uwezo wa nishati safi, dunia bado inaelekea kwenye ongezeko la joto la zaidi ya nyuzi joto 2°C, hali inayotishia kuleta mafuriko, mawimbi ya joto kali na mateso yaliyoenea. Wito huo ulisisitiza umuhimu wa ufadhili wa masuala ya tabianchi unaowafikia moja kwa moja watu walio hatarini, zikiwemo jamii za pwani, wakulima wadogo na makazi yasiyo rasmi mijini. Maafisa wa Tanzania walisisitiza tena kwamba ufadhili wa hasara na uharibifu, fedha za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi pamoja na uhamishaji wa teknolojia ni muhimu sana iwapo nchi kama Tanzania zitaweza kukabiliana na athari za tabianchi ambazo hazikuzisababisha. Ujumbe huu unakuja wakati ambapo mataifa yanayozalisha kiwango kikubwa cha gesi joto yanakabiliwa na shinikizo kubwa zaidi katika mkutano huo kutimiza ahadi za awali na kuongeza msaada kwa nchi za kusini mwa dunia.


Maoni
Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.
Toa maoni yako
Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.