Kina cha maji chaongezeka Mto Ruvu, na kupunguza changamoto ya upatikanaji wa maji kwa wakazi wa Dar es Salaam
Wizara ya Maji ya Tanzania imetangaza kuwa kiasi cha maji yanayoingia katika Mtambo wa Kutibu Maji wa Ruvu Juu, Wilaya ya Kibaha, kimeongezeka kwa kiasi kikubwa, hali inayoleta nafuu kwa watumiaji wa maji jijini Dar es Salaam na…
Wizara ya Maji ya Tanzania imetangaza kuwa kiasi cha maji yanayoingia katika Mtambo wa Kutibu Maji wa Ruvu Juu, Wilaya ya Kibaha, kimeongezeka kwa kiasi kikubwa, hali inayoleta nafuu kwa watumiaji wa maji jijini Dar es Salaam na Mkoa wa Pwani baada ya uhaba wa maji uliojitokeza hivi karibuni. Akikagua mtambo huo, Waziri Jumaa Aweso alieleza imani yake kwamba kuongezeka kwa maji yanayoingia kutaboresha utoaji wa huduma ya maji na kusaidia kuziba pengo la upatikanaji wa maji lililodumu kwa muda na kuathiri kaya na wafanyabiashara. Hatua hii inafuatia juhudi za Wizara, DAWASA na mamlaka za Bonde la Wami-Ruvu za kuongeza ufanisi wa uendeshaji na kusimamia rasilimali za maji katika kipindi cha ukavu kilichosababishwa na kuchelewa kwa mvua pamoja na kuongezeka kwa mahitaji. Viongozi walisisitiza kuwa matumizi ya maji kwa uangalifu, ikiwa ni pamoja na kuhifadhi maji na kuyatumia kwa uangalifu, bado ni muhimu, huku mvua za vuli zikitarajiwa baadaye katika msimu huu. Kuongezeka kwa maji kunaleta nafuu ya muda mfupi, lakini kunadhihirisha udhaifu unaoendelea katika eneo la vyanzo vya maji la Ruvu, ambalo ndilo tegemeo la mtandao mkubwa zaidi wa usambazaji wa maji mijini katika ukanda huu.


Maoni
Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.
Toa maoni yako
Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.