Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Kimataifa

Mkutano wa kilele wa tabianchi wa COP30 ni nini, na kwa nini ni muhimu?

Mkutano wa kilele wa kila mwaka wa tabianchi wa COP30 unapofunguliwa mjini Belém, Brazili, macho yanaelekezwa kwa namna serikali zitakavyotoka kwenye ahadi hadi kwenye utekelezaji.

Dakika 1 ya kusoma

Mkutano wa kilele wa kila mwaka wa tabianchi wa COP30 unapofunguliwa mjini Belém, Brazili, macho yanaelekezwa kwa namna serikali zitakavyotoka kwenye ahadi hadi kwenye utekelezaji. Mkutano huu unaashiria kurejea kwa kiishara katika nchi iliyoandaa Mkutano wa Dunia wa Rio wa mwaka 1992, na unajikita katika malengo makubwa yakiwemo kuachana hatua kwa hatua na nishati ya visukuku, kuongeza ufadhili wa kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi, na kulinda misitu. Wadau wakuu kama vile nchi za visiwa vidogo, kundi la G77+China na nchi zinazozalisha kiasi kikubwa cha gesi joto watashinikiza kuwepo kwa mifumo imara zaidi ya kukusanya fedha na kuhakikisha uwajibikaji. Jambo la kutia wasiwasi ni kwamba ni sehemu ndogo tu ya mataifa ambayo yamewasilisha mipango yao ya tabianchi iliyohuishwa, na nchi zinazozalisha kiasi kikubwa cha gesi joto bado ziko nyuma katika kutoa ahadi zinazotekelezeka, hali inayozua mashaka iwapo dunia bado inaweza kufikia lengo la kudhibiti ongezeko la joto lisizidi nyuzi joto 1.5 °C. Matokeo ya mkutano huu yanatazamwa kama kipimo cha uwezo wa ushirikiano wa kimataifa kuleta suluhisho za tabianchi kwa kiwango kikubwa na kwa kasi.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.