Ongezeko la joto duniani linaongeza mvua kubwa kupita kiasi
Utafiti mpya umebaini kwamba ongezeko la joto duniani linaongeza sehemu ya mvua ya mwaka inayonyesha kupitia mvua kubwa kupita kiasi.
Utafiti mpya umebaini kwamba ongezeko la joto duniani linaongeza sehemu ya mvua ya mwaka inayonyesha kupitia mvua kubwa kupita kiasi. Mwenendo huu unatarajiwa kuongezeka kadiri joto linavyopanda, hali inayotishia usimamizi wa maji, kilimo na miundombinu. Utafiti huo ulitumia Kielezo cha Utegemezi wa Mvua Kubwa Kupita Kiasi (Extreme Precipitation Dependency Index) kupima mwenendo huo, ambao unaonyesha kwamba mashamba yanayotegemea mvua na mifumo ya mijini huenda yakakabiliwa na hatari kubwa zaidi za mafuriko na vipindi virefu vya ukavu. Matokeo haya yanasisitiza haja ya kuchukua hatua za haraka ili kupunguza athari za mabadiliko ya tabianchi.
Chanzo: phys.org


Maoni
Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.
Toa maoni yako
Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.