Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Kimataifa

Bado kuna fursa ya kurejea kwenye lengo la nyuzi joto 1.5 °C, watafiti wasema

Uchambuzi wa kimataifa kuhusu tabianchi uliofanywa na taasisi mashuhuri ya utafiti unahitimisha kwamba bado inawezekana kitaalamu kwa binadamu kudhibiti ongezeko la joto lisizidi takriban nyuzi joto 1.5 °C juu ya viwango vya kabla ya mapinduzi ya viwanda, lakini iwapo tu serikali zitachukua hatua…

Dakika 1 ya kusoma

Uchambuzi wa kimataifa kuhusu tabianchi uliofanywa na taasisi mashuhuri ya utafiti unahitimisha kwamba bado inawezekana kitaalamu kwa binadamu kudhibiti ongezeko la joto lisizidi takriban nyuzi joto 1.5 °C juu ya viwango vya kabla ya mapinduzi ya viwanda, lakini iwapo tu serikali zitachukua hatua mara moja na kwa dhamira kubwa zaidi. Mwongozo huo unataka kuachana haraka na nishati ya visukuku, kupanua kwa kiwango kikubwa nishati jadidifu, kueneza matumizi ya umeme kwa upana, na kutumia teknolojia za kuondoa kaboni angani. Unaonya kwamba hatua hatari za mabadiliko yasiyorejesheka, kama vile kuporomoka kwa matabaka makubwa ya barafu au kufa kwa misitu ya mvua, bado ni tishio kwa uhai wenyewe, na kwamba mipango ya sasa ya kitaifa tayari inaashiria ongezeko la joto kupita nyuzi joto 2 °C isipokuwa hatua zichukuliwe kwa nguvu zaidi. Muda ni mfupi kwani viongozi wa dunia wanakutana kujiandaa kwa mkutano ujao wa kilele kuhusu tabianchi. Watafiti wanasisitiza kwamba kila sehemu ndogo ya nyuzi joto ina umuhimu, na kwamba kuchelewa zaidi kutasababisha madhara makubwa zaidi yasiyoepukika na changamoto ngumu zaidi za kukabiliana na mabadiliko ya tabianchi.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.