Ruka hadi maudhui
Prime Climate Care
Read in EnglishKiswahili
Menyu

← Habari zote

Tanzania

Tanzania yaongeza kasi ya matumizi ya nishati safi ili kupunguza uchafuzi wa hewa na gesi joto

Serikali ya Tanzania imesisitiza tena azma yake ya kitaifa ya kuhamasisha matumizi ya nishati safi, ikilenga asilimia 80 ya wananchi kutumia vyanzo vya nishati safi ifikapo mwaka 2034.

Dakika 1 ya kusoma

Serikali ya Tanzania imesisitiza tena azma yake ya kitaifa ya kuhamasisha matumizi ya nishati safi, ikilenga asilimia 80 ya wananchi kutumia vyanzo vya nishati safi ifikapo mwaka 2034. Mpango huo, uliotangazwa na Naibu Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais (Muungano na Mazingira), unalenga kudhibiti uchafuzi wa hewa, kupunguza gharama za maisha na kuimarisha ustahimilivu dhidi ya mabadiliko ya tabianchi. Viongozi wameahidi kuongeza uelewa wa umma, kusimamia utekelezaji wa sheria za mazingira na kuunga mkono ajenda pana ya uhifadhi wa mazingira, sambamba na dira ya maendeleo ya muda mrefu ya nchi. Kampeni hii ya nishati safi ni sehemu ya mkakati mpana wa kulinda afya ya jamii na mazingira, huku ikipunguza utegemezi wa nishati ya visukuku. Serikali imeeleza kuwa kila mtumishi wa mamlaka ya taifa ya mazingira atawajibika kuimarisha usimamizi wa sheria na elimu kwa jamii ili kufikia lengo hilo.

Endelea kusoma

Habari zaidi za tabianchi

Maoni

Bado hakuna maoni. Kuwa wa kwanza kutoa maoni.

Toa maoni yako

Maoni husomwa na timu yetu kabla ya kuchapishwa. Anwani yako ya barua pepe haichapishwi kamwe.

Maandishi ya kawaida, yasiyozidi herufi 2000.